കള്ളനോട്ട് നിര്‍മാണം; പ്രിന്‍ററും നോട്ടുകളുമായി കോണ്‍ഗ്രസ് നേതാവ് അറസ്റ്റില്‍

0
61

വെല്‍ഡിങ്ങ് തൊഴിലാളിയായ യുവാവ് പിണംതോട്ടിലെ പെട്രോള്‍ പമ്പിൽ നല്‍കിയ 500 രൂപ നോട്ടില്‍ നിന്നാണ് സംഭവത്തിന്‍റെ തുടക്കം.കള്ളനോട്ട് പ്രിന്‍റ് ചെയ്ത കേസില്‍ കോണ്‍ഗ്രസ് കന്യാകുമാരി ജില്ലാ ഭാരവാഹി അറസ്റ്റില്‍. കുലശേഖരത്തിന് സമീപത്തുള്ള ആറ്റൂര്‍ പഞ്ചായത്ത് മുന്‍ പ്രസിഡന്‍റായിരുന്ന ജോര്‍ജ് ആണ് ഇന്നലെ പോലീസ് പിടിയിലായത്. ഇയാളുടെ തിരുവട്ടാറിലെ വീട്ടില്‍ നിന്നും വ്യാജ നോട്ടുകളും പ്രിന്‍ററുകളും പിടിച്ചെടുത്തത്. 500 രൂപയുടെ 11 വോട്ടുകളും 2000 രൂപയുടെ ഒമ്പതും വ്യാജ നോട്ടുകളാണ് പിടികൂടിയത്.വെല്‍ഡിങ്ങ് തൊഴിലാളിയായ യുവാവ് പിണംതോട്ടിലെ പെട്രോള്‍ പമ്പിൽ നല്‍കിയ 500 രൂപ നോട്ടില്‍ നിന്നാണ് സംഭവത്തിന്‍റെ തുടക്കം. ഇത് വ്യാജ നോട്ടാണെന്ന് തിരിച്ചറിഞ്ഞ പമ്പ് ജീവനക്കാര്‍ കുലശേഖരം പോലീസില്‍ വിവരം അറിയിക്കുയായിരുന്നു. തുടര്‍ന്ന് പോലീസെത്തി ചോദ്യം ചെയ്തപ്പോള്‍ വെല്‍ഡിങ്ങ് ജോലിക്ക് കൂലിയായി തിരുവട്ടാറിലെ ജോര്‍ജ് നല്‍കിയതാണ് നോട്ടെന്ന് അറിയിച്ചു. തുടര്‍ന്ന് ജോര്‍ജിനെ വിളിച്ച്‌ വരുത്തി ചോദ്യം ചെയ്യുകയായിരുന്നു.എന്നാല്‍ പരസ്പര വിരുദ്ധമായ മൊഴികള്‍ നല്‍കിയ ജോര്‍ജിന്‍റെ നടപടിയില്‍ സംശയം തോന്നിയ പോലീസ് അയാളുടെ വീട്ടിലും പരിസരങ്ങളിലും പരിശോധന നടത്തുകയായിരുന്നു. ഇതോടെയാണ് നോട്ട് പ്രിന്‍റ് ചെയ്യാനുള്ള കളര്‍ പ്രിന്‍ററും വ്യാജ നോട്ടുകളും കണ്ടെത്തിയത്. തുടര്‍ന്ന് ഇന്നലെ വൈകുന്നേരത്തോടെ ഇയാളുടെ അറസ്റ്റ് രേഖപ്പെടുത്തി.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.