തളരാത്ത യാത്രക്കൊടുവില്‍ ആസിം തലസ്ഥാനത്ത്

0
64

പ​ഠി​ക്കാ​നു​ള്ള അ​വ​കാ​ശ​ത്തി​നാ​യി ഭി​ന്ന​ശേ​ഷി​ക്കാ​ര​നാ​യ മു​ഹ​മ്മ​ദ്​ ആ​സിം ന​ട​ത്തു​ന്ന സ​ഹ​ന​സ​മ​ര വീ​ല്‍​ചെ​യ​ര്‍ യാ​ത്ര ത​ല​സ്ഥാ​ന​ത്ത്. കോ​ഴി​ക്കോ​ട്​ വെ​ളി​മ​ണ്ണ ഗ​വ. യു.​പി സ്കൂ​ള്‍ ഹൈ​സ്കൂ​ളാ​യി അ​പ്ഗ്രേ​ഡ് ചെ​യ്യ​ണ​മെ​ന്നാ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ട് താ​ന്‍ ചൊ​വ്വാ​ഴ്​​ച മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി​ക്ക് ക​ത്ത് ന​ല്‍​കു​മെ​ന്ന്​ ആ​സിം പ​റ​ഞ്ഞു. സ്കൂ​ള്‍ അ​പ്ഗ്രേ​ഡ് ചെ​യ്താ​ല്‍ കൂ​ടു​ത​ല്‍ കു​ട്ടി​ക​ള്‍​ക്ക് പ​ഠി​ക്കാം. ഇ​ക്കാ​ര്യം സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ ഗൗ​ര​വ​ത്തോ​ടെ എ​ടു​ക്ക​ണ​മെ​ന്നാ​ണ്​ ആ​സി​മി​ന്‍റെ ആവശ്യം.യാ​ത്ര​യി​ലു​ട​നീ​ളം വി​വി​ധ സ്​​ഥ​ല​ങ്ങ​ളി​ല്‍ നി​ര​വ​ധി ആ​ളു​ക​ള്‍ സ്വീ​ക​ര​ണം ന​ല്‍​കി. തു​ട​ര്‍​പ​ഠ​നം വ​ഴി​മു​ട്ടി​യ അ​വ​സ്ഥ​യി​ലാ​ണ് പോ​രാ​ട്ട​ത്തി​നി​റ​ങ്ങി​യ​ത്. മ​നു​ഷ്യാ​വ​കാ​ശ ക​മീ​ഷ​നും ബാ​ലാ​വ​കാ​ശ ക​മീ​ഷ​നും ഹൈ​കോ​ട​തി​യും ത​ന്നോ​ടൊ​പ്പം നി​ന്നു. സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ ക​രു​ണ കാ​ണി​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും ആ​സിം പ​റ​ഞ്ഞു.90 ശ​ത​മാ​നം ഭി​ന്ന​ശേ​ഷി​ക്കാ​ര​നാ​യ ആ​സിം ന​ട​ത്തു​ന്ന സ​ഹ​ന​സ​മ​രം കേ​ര​ള​ത്തി​ന് അ​പ​മാ​ന​മാ​ണെ​ന്ന് പ്ര​തി​പ​ക്ഷ​നേ​താ​വ് ര​മേ​ശ് ചെ​ന്നി​ത്ത​ല പ​റ​ഞ്ഞു. യാ​ത്രാ​സ​മാ​പ​നം സെ​ക്ര​േ​ട്ട​റി​യ​റ്റി​നു​മു​ന്നി​ല്‍ ഉ​ദ്ഘാ​ട​നം ചെ​യ്യു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു അ​ദ്ദേ​ഹം. മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി​ക്ക് ആ​സിം നേ​രത്തെ കാ​ല്‍​കൊ​ണ്ട് എ​ഴു​തി​യ ക​ത്ത് അ​യ​ച്ചി​രു​ന്നു. ഹൈ​കോ​ട​തി പ​റ​ഞ്ഞി​ട്ടും സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ കേ​ള്‍​ക്കു​ന്നി​ല്ല. കേ​ര​ളീ​യ​സ​മൂ​ഹം ഒ​റ്റ​ക്കെ​ട്ടാ​യി ആ​സി​മി​ന് പി​ന്നി​ല്‍ അ​ണി​നി​ര​ന്നി​ട്ടു​ണ്ടെ​ന്ന് സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ ഓ​ര്‍​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും ചെ​ന്നി​ത്ത​ല പ​റ​ഞ്ഞു.കേ​സി​ല്‍ സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ അ​പ്പീ​ല്‍ പോ​യ​ത് ശ​രി​യാ​യി​ല്ലെ​ന്ന്​ അ​ധ്യ​ക്ഷ​ത വ​ഹി​ച്ച വി.​എം. സു​ധീ​ര​ന്‍ പ​റ​ഞ്ഞു. ഈ ​കു​ട്ടി​ക്ക് നീ​തി നി​ഷേ​ധി​ച്ചാ​ല്‍ ഭ​ര​ണ​കൂ​ടം പ​ശ്ചാ​ത്ത​പി​ക്കേ​ണ്ടി​വ​രു​മെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു.ജ​വ​ഹ​ര്‍ ബാ​ല​വേ​ദി പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​ര്‍ പാ​ഠ​പു​സ്ത​ക​ങ്ങ​ള്‍ ന​ല്‍​കി പി​ന്തു​ണ പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ചു. ജി.​ബി. ഹ​രി, സ​ലാ​ഹു​ദ്ദീ​ന്‍, ഹാ​രി​സ് രാ​ജ്, ഡോ.​നൗ​ഷാ​ദ് തെ​ക്ക​യി​ല്‍, ക​രിം പാ​ലാ, കു​ഞ്ഞി​മൊ​യ്തീ​ന്‍ ഹാ​ജി തു​ട​ങ്ങി​യ​വ​ര്‍ സം​സാ​രി​ച്ചു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.