ചൂടല്ലേ ….കരിമ്പിൻ ജ്യൂസ് കുടിക്കൂ … ഗുണങ്ങൾ ഏറെയാണ്

0
82

കരിമ്പിൻ ജ്യൂസ് സ്വാദില്‍ എന്നതു പോലെ ഗുണത്തിലും കേമനാണ്. കാര്‍ബോഹൈഡ്രേറ്റ് , മാംസ്യം, കാല്‍സ്യം, ഇരുമ്പ് , പൊട്ടാസ്യം, സോഡിയംഎന്നിവ കരിമ്പിൻ ജ്യൂസിലുണ്ട്. ഈ പാനീയം രോഗങ്ങളെ തടയാനും പ്രതിരോധശേഷി വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കാനും മികച്ചതാണ്. ശരീരത്തില്‍ ജലാംശം ധാരാളമായി നിലനിറുത്താന്‍ ഉത്തമം. ജലദോഷം, പനി എന്നിവ ശമിപ്പിക്കും .മൂത്രത്തിലെ അണുബാധയെയും വൃക്കയിലെ കല്ലുകളെയും അകറ്റും. വേനല്‍ക്കാലത്ത് ദിവസം ഒരു ഗ്ലാസ് കരിമ്പിൻ ജ്യൂസ് കുടിച്ചാല്‍ നഷ്ടപ്പെടുന്ന ഊര്‍ജ്ജം വീണ്ടെടുക്കാം. ശരീരം അമിതമായി ചൂടുപിടിക്കുന്നത് തടയുകയും വിശപ്പുണ്ടാകുന്നതിനെ കുറയ്ക്കുകയും ചെയ്യും. ചീത്ത കൊളസ്‌ട്രോളിനെ കുറയ്ക്കുന്നു .വിഷാംശങ്ങളെ നീക്കം ചെയ്‌ത് ദഹനേന്ദ്രിയവ്യവസ്ഥയെ ശുചീകരിക്കും. ഉപാപചയപ്രക്രിയ മികച്ചതാക്കി ഫലപ്രദമായി കൊഴുപ്പിനെ ദഹിപ്പിക്കും. കായികതാരങ്ങള്‍ സ്‌പോര്‍ട്‌സ് ഡ്രിങ്കുകള്‍ ഒഴിവാക്കി കരിമ്പിൻ ജ്യൂസ് കുടിക്കുന്നതിലൂടെ ഊര്‍ജ്ജനില വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കാം. പ്രകൃതിദത്ത പാനീയമായതിനാല്‍ മറ്റ് ആരോഗ്യഭീഷണികളും ഇല്ല.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.