പുല്‍വാമ സൈനികരെ അപനിച്ചതായി പരാതി കാസഗോഡ് കോളേജ് വിദ്യാര്‍ത്ഥിക്കെതിരെ കേസ്

0
116
A smartphone user shows the Facebook application on his phone in the central Bosnian town of Zenica, in this photo illustration, May 2, 2013. Facebook Inc's mobile advertising revenue growth gained momentum in the first three months of the year as the social network sold more ads to users on smartphones and tablets, partially offsetting higher spending which weighed on profits. REUTERS/Dado Ruvic (BOSNIA AND HERZEGOVINA - Tags: SOCIETY SCIENCE TECHNOLOGY BUSINESS) - RTXZ81J

പുല്‍വാമയില്‍ ഭീകരാക്രമണത്തില്‍ കൊല്ലപ്പെട്ട സൈനികരെ അപമാനിച്ച്‌ ഫേസ്ബുക്കില്‍ പോസ്റ്റിട്ടെന്ന പരാതിയില്‍ കേന്ദ്രസര്‍വ്വകലാശാല വിദ്യാര്‍ത്ഥിക്കെതിരെ രാജ്യദ്രോഹ കുറ്റം ചുമത്തി പോലീസ് കേസെടുത്തു. പെരിയ കേന്ദ്രസര്‍വ്വകലാശാലയിലെ രണ്ടാം വര്‍ഷ എം എ ഇന്റര്‍നാഷ്ണല്‍ റിലേഷന്‍സ് വിദ്യാര്‍ത്ഥിയും ആന്ധ്രാ സ്വദേശിയുമായ അവ്ലാ രാമുവിനെതിരെയാണ് ബേക്കല്‍ പോലീസ് ജാമ്യമില്ലാ വകുപ്പ് ചുമത്തി കേസെടുത്തിരിക്കുന്നത്.

അതേസമയം, പുല്‍വാമ ആക്രമണത്തിനു ശേഷം പാകിസ്ഥാന് ജയ് വിളിച്ച്‌ ഫേസ്ബുക്കില്‍ പോസ്റ്റിട്ടതിന്റെ പേരില്‍ കര്‍ണ്ണാടകയില്‍ അധ്യാപികയെ ഞായറാഴ്ച അറസ്റ്റ് ചെയ്തിരുന്നു.കര്‍ണ്ണാടകയില്‍ പഠിക്കുന്ന കശ്മീരി വിദ്യാര്‍ത്ഥിയും പാകിസ്ഥാന് അനുകൂലമായി ഫേസ്ബുക്കില്‍ പോസ്റ്റിട്ടിരുന്നു. സുരക്ഷാ സേനയെ കുറ്റപ്പെടുത്തി ഫേസ്ബുക്കില്‍ പോസ്റ്റിട്ട കോളജ് അധ്യാപികയെ സസ്പെന്റ് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. ഗുവാഹത്തിയിലെ ഐക്കണ്‍ സ്കൂളിലെ അധ്യാപികയായ പാപ്രി ബാനര്‍ജിയെയാണ് സസ്പെന്റ് ചെയ്തത്.

2500ഓളം സൈനികരുമായി പോയ വാഹനവ്യൂഹത്തിനു നേരെ ഫെബ്രുവരി 14നാണ് പുല്‍വാമയില്‍ ആക്രമണം ഉണ്ടായത്. ഏകദേശം 60 കിലോയോളം ഭാരം വരുന്ന സ്ഫോടകവസ്തുക്കളുമായി ജയ്ഷെ മുഹമ്മദ് ഭീകരന്‍ വാഹനവ്യൂഹത്തിന് മധ്യഭാഗത്തായി പോകുകയായിരുന്ന ബസിനു നേര്‍ക്ക് വാഹനം ഇടിച്ചു കയറ്റുകയായിരുന്നുവെന്നാണ് റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍. സംഭവത്തില്‍ നിരവധി വാഹനങ്ങളും തകര്‍ന്നു. പുല്‍വാമയിലെ കാകപൊര സ്വദേശി ആദില്‍ അഹ്‍മദ്‍ എന്നയാളാണ് തീവ്രവാദിയെന്ന് പോലീസ് സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഇയാള്‍ 2018ല്‍ ആണ് ജെയ്‍ഷ്‍-മൊഹമ്മദില്‍ അംഗമായത്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.